Hỏi bởi: Kiều Hoa  lúc 09:55 sáng ngày 08/09/2016 | 1 trả lời | 922 lượt xem

Ông chủ của tôi không phải là người Việt Nam, không có CMND, chỉ có hộ chiếu thì có được thi và cấp giấy xác nhận kiến thức an toàn thực phẩm không? Cám ơn!

TRẢ LỜI

Phòng Thanh Tra, Pháp Chế 04:09 chiều ngày 23/09/2016a
Việc cấp giấy xác nhận kiến thức  ATTP quy định tại Khoản 1,2, Điều 10, Thông tư số 13/2014/TTLT-BYT-BNNPTNT-BCT không quy định Quốc tịch của người được cấp giấy. Đối với người nước ngoài, nếu đáp ứng đầy đủ các quy định hiện hành về nhập cảnh, xuất cảnh, lưu trú, cư trú, đầu tư, kinh doanh…tại Việt Nam thì vẫn được cấp xác nhận kiến thức ATTP. (Hộ chiếu có thể thay thế giấy chứng minh nhân dân). Đề nghị bạn liên hệ với cơ quan cấp giấy xác nhận kiến thức ATTP nằm trên địa bàn để được hướng dẫn cụ thể.

Copyright by NAFIQAD
Thiết kế và phát triển bởi NEVICO